Hàng miễn thuế khi nhập cảnh Việt Nam

Hàng miễn thuế khi nhập cảnh Việt Nam

“Dịp Tết, tôi dự định mang theo một số quà biếu từ nước ngoài về. Xin cho biết hàng có được miễn thuế không? Máy tính xách tay và máy quay phim của tôi đang sử dụng có được miễn thuế không?” (bạn đọc John Tran- USA) Trả lời: Theo quy định tại Điều 9 và Điều 10 Nghị định số 66/2002/NĐ-CP ngày 1/7/2002, quà biếu, tặng được mang vào Việt Nam phải là hàng hoá không thuộc Danh mục hàng hoá cấm nhập khẩu. Trong trường hợp quà biếu,…

Read More